Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: [Solved] skype camera không làm việc trên Mac OS X

[Solved] skype camera không làm việc trên Mac OS X

Tóm tắt:

Hướng dẫn khắc phục sự cố này đã được tạo ra để giúp bạn cho camera skype không làm việc trên Mac OS X một cách chính xác. Đừng sợ làm theo lời khuyên của chúng tôi ngay cả khi bạn chưa bao giờ khắc phục sự cố máy ảnh máy tính trước; nếu bạn không đi chệch khỏi hướng dẫn của chúng tôi, bạn có thể dễ dàng giải quyết vấn đề.

Với sự tích hợp camera trên MacBook, người dùng có thể dễ dàng liên lạc với gia đình và bạn bè thông qua các cuộc gọi Skype. Nhưng gần đây, một số người phàn nàn rằng máy ảnh Skype không làm việc trên MacBook. Những người khác cũng thấy “không có máy ảnh kết nối” thông báo lỗi từ máy tính của họ. Tại sao camera Skype của tôi không làm việc trên máy Mac?

Một sự của dấu ấn của Mac là danh tiếng của mình về độ bền phần cứng, vì vậy khi bạn đang cố gắng để làm cho các cuộc gọi Skype và bạn built-in camera không muốn tham gia, bạn có thể lấy mất cảnh giác.

Làm thế nào để làm cho công việc máy ảnh Skype trên Mac?

Chương trình Skype hoặc mac OS không đúng cách cho phép máy ảnh

Khởi động lại chương trình Skype hoặc khởi động lại máy Mac của bạn sẽ được sửa chữa đầu tiên và nó thực sự làm việc cho nhiều người, nhưng nếu nó không hoạt động về tình hình của bạn, hãy làm theo những lời khuyên dưới đây.

Chương trình khác đang sử dụng máy ảnh

Nếu webcam đang làm việc tại một chương trình khác trước đây và bây giờ sẽ không chạy trong Skype, có thể là do các chương trình khác vẫn sử dụng webcam. Bạn có thể khắc phục sự cố sử dụng cross-chương trình bằng cách đóng tất cả các chương trình khác có thể được sử dụng webcam và khởi động lại Skype; khởi động lại máy Mac nếu đó không hoạt động. camera mac skype không hoạt động

Máy ảnh không đúng cách cài đặt

Webcam sẽ không làm việc với Skype trên máy Mac nếu nó không được cài đặt đúng. Hãy thử kết nối kết nối vật lý và khởi động lại hệ thống với webcam bên ngoài để loại trừ các vấn đề kết nối.

Kiểm tra phiên bản driver hiện tại của bạn bằng cách đi sâu vào quản lý thiết bị. Đối với hầu hết các phiên bản của Windows, đó là trong Control Panel> System and Security> System Device Manager. Một dấu chấm than màu vàng trên webcam chỉ ra vấn đề của bạn là một cuộc xung đột tài nguyên với một thiết bị khác. nhấp chuột phải vào thiết bị webcam của bạn và chọn Properties. Sau đó click vào tab Driver. bạn sẽ nhìn thấy ngày lái xe, và nếu nó là khá cũ (như tôi là), bạn có thể muốn click vào Update Driver và tìm kiếm trên Internet cho các phiên bản mới nhất.
    Máy ảnh không tương thích vấn đề

Theo Skype, hầu hết các webcam Mac tương thích làm việc với Skype, nhưng một số mô hình cũ có thể có vấn đề. Skype khuyến cáo sử dụng một webcam Skype chứng nhận để đảm bảo khả năng tương thích.

Cập nhật Chương trình Skype

Cập nhật chương trình Skype phiên bản mới nhất cho tất cả những người gọi có thể giải quyết vấn đề tương thích với webcam. Nếu bạn hoặc người mà bạn đang cố gắng gọi đang sử dụng Skype phiên bản 2.8 hoặc sớm hơn và người khác là sử dụng phiên bản 6.2 hoặc mới hơn, bạn sẽ không thể sử dụng video. Skype phiên bản 6.2 discontinues khả năng tương thích với phiên bản 2.8 trở về trước. Thêm vào đó, việc cập nhật Skype cũng có thể giải quyết rất hiếm khi xảy ra vấn đề với một cài đặt chương trình xấu hoặc bị hỏng. camera mac skype không hoạt động

Kiểm tra Webcam

Thử nghiệm webcam có thể loại trừ các vấn đề không tương thích và cấu hình. Bạn có thể kiểm tra webcam trong thanh menu của Skype bằng cách chọn "Skype", "Preferences" và "Audio / Video." Nếu bạn có nhiều hơn một webcam kết nối với máy Mac, chọn một trong những bạn muốn sử dụng từ trình đơn thả xuống "Camera". Webcam hoạt động nếu bạn sẽ nhìn thấy thức ăn xem trước. Bạn có thể cô lập các vấn đề để Skype đặc biệt bằng cách kiểm tra webcam trong một chương trình khác như FaceTime hoặc iMovie.

Nếu bạn đã bị mất hoặc xóa dữ liệu trong máy ảnh sửa chữa skype làm việc trên mac, bạn có thể sử dụng Bitwar Phục hồi dữ liệu cho Mac để phục hồi chúng trở lại.

Đọc thêm: [Solved] skype camera không làm việc trên Mac OS X

M lấy 1 đen 1 da quần lót nữ chipi